சந்திமால் அதிரடி; போராடித் தோற்றது இலங்கை

 

இலங்கை அணியின் டினேஷ் சந்திமாலின் மிகச்சிறந்த துடுப்பாட்டத்தின் மத்தியிலும், இங்கிலாந்து அணிக்கெதிராக செஸ்டர்-லீ-ஸ்ட்ரீட்டில் இடம்பெற்ற 2ஆவது டெஸ்ட் போட்டியில், இலங்கை அணிக்கு 9 விக்கெட்டுகளால் தோல்வியே கிடைத்தது. எனினும், இங்கிலாந்து அணிக்குப் போராட்டத்தை வழங்கியது என்ற அடிப்படையில், இலங்கையின் வீரர்கள், பெருமையடைந்து கொள்ள முடியும்.

 

போட்டியின் முதல் இனிங்ஸில் இங்கிலாந்து பெற்ற 498 ஓட்டங்களுக்குப் பதிலளித்திருந்த இலங்கை அணி, 101 ஓட்டங்களுக்கே ஆட்டமிழக்க, ஃபொலோ ஒன் முறையில் மீண்டும் துடுப்பெடுத்தாடுமாறு பணிக்கப்பட்டது. இதன்படி துடுப்பெடுத்தாடிய இலங்கை அணி, 5 விக்கெட்டுகளை இழந்து 309 ஓட்டங்களுடன் நேற்றைய நான்காம் நாள் ஆட்டத்தை ஆரம்பித்தது. இனிங்ஸ் தோல்வியைத் தவிர்க்க, மேலும் 88 ஓட்டங்களைப் பெற வேண்டிய நிலையில் களமிறங்கிய இலங்கை, மேலும் போராடியது. இறுதியில் அவ்வணி, சகல விக்கெட்டுகளையும் இழந்து 475 ஓட்டங்களைப் பெற்றது.

 

இலங்கை சார்பாக மிகச்சிறப்பாகத் துடுப்பெடுத்தாடிய டினேஷ் சந்திமால், 126 ஓட்டங்களைக் குவித்தார். இது டெஸ்ட் போட்டிகளில் அவரது 6ஆவது சதமாகும். தவிர, அஞ்சலோ மத்தியூஸ் 80, கடைநிலை வீரர் ரங்கன ஹேரத் 61, கௌஷால் சில்வா 60, மிலிந்த சிரிவர்தன 35 என ஓட்டங்களைப் பெற்றனர். பந்துவீச்சில் ஜேம்ஸ் அன்டர்சன் 5, கிறிஸ் வோக்ஸ் 2 விக்கெட்டுகளைக் கைப்பற்றினர்.

 

79 ஓட்டங்களை வெற்றி இலக்காகக் கொண்டு துடுப்பெடுத்தாடிய இங்கிலாந்து அணி, ஒரு விக்கெட்டை மாத்திரம் பெற்று, வெற்றி இலக்கை அடைந்தது. துடுப்பாட்டத்தில் அலஸ்டெயர் குக், நிக் கொம்ப்டன் இருவரும் ஆட்டமிழக்காமல் முறையே 47, 22 ஓட்டங்களைப் பெற்றனர்.

 

இப்போட்டியின் நாயகனாக, இப்போட்டியில் 8 விக்கெட்டுகளைக் கைப்பற்றிய ஜேம்ஸ் அன்டர்சன் தெரிவானார்.

 

இரு அணிகளுக்குமிடையிலான மூன்றாவது போட்டி, எதிர்வரும் 9ஆம் திகதி, லோர்ட்ஸ் மைதானத்தில் ஆரம்பிக்கவுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>